Diễn đàn lớp 9a7 - THCS Lê Văn Tám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta

2 posters

Go down

"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta Empty "Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta

Bài gửi by thefamily.dl Wed Dec 14, 2011 1:37 pm

Quạ là loài chim thông minh nhất, Mặt trăng giúp bạn cảm thấy... nhẹ cân hơn, voi biết soi gương...

Đầu tiên, mời bạn tìm hiểu sự thật thú vị liên quan tới các loài động vật:
;D "Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts9Đây là sự đánh dấu về việc phát triển vượt bậc trong khả năng nhận thức về bản thân của loài voi so với các loài động vật khác. Theo nghiên cứu, chỉ có 4 loài động vật có khả năng nhận ra mình trong gương là con người, tinh tinh, cá heo và voi."Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts11aĐây là sự đánh dấu về việc phát triển vượt bậc trong khả năng nhận thức về bản thân của loài voi so với các loài động vật khác. Theo nghiên cứu, chỉ có 4 loài động vật có khả năng nhận ra mình trong gương là con người, tinh tinh, cá heo và voi."Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts2Việc đà điểu vùi đầu xuống cát khi hoảng sợ chỉ là kết quả của việc... truyền miệng từ người này sang người khác. Thực tế, đà điểu vùi mặt xuống để… nuốt cát vào bụng, giúp tiêu hóa lượng thức ăn trong ruột."Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts6Vì loài ngựa không có khả năng kiểm soát các cơ hoành vốn đảm nhiệm chức năng nôn mửa. Chính vì thế mà khi bị ngộ độc, nếu không được chủ phát hiện kịp thời, các chú ngựa sẽ chết.
"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts10Cá voi xanh quả xứng danh là loài động vật lớn nhất hành tinh."Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts12Trong khi đó, hàm lượng chất béo trong sữa mà chúng ta uống hàng ngày chỉ có khoảng từ 3 đến 8% thôi bạn ạ!"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts5"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts8"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts7"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts4"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts3"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta 111213kpfunfacts1
thefamily.dl
thefamily.dl
VIP Member
VIP Member

Điểm : 9304
Danh tiếng : 3

Tài sản
Huân chương:

"Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta Empty Re: "Giật mình" với sự thật đơn giản nhưng bất ngờ quanh ta

Bài gửi by lttung1197 Wed Dec 14, 2011 2:07 pm

quá bất ngờ
(nhưng có vài cái mình biết rồi :D )
lttung1197
lttung1197
Administrator
Administrator

Điểm : 9396
Danh tiếng : 8

Tài sản
Huân chương:

https://9a7lvt.forumvi.com