Diễn đàn lớp 9a7 - THCS Lê Văn Tám
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ĐỢI NGÀY GẶT HÁI

Go down

ĐỢI NGÀY GẶT HÁI Empty ĐỢI NGÀY GẶT HÁI

Bài gửi by Khách vi Thu Dec 08, 2011 3:33 pm

Nó thi trượt kì thi Học sinh giỏi cấp Huyện chỉ bởi nửa điểm chênh vênh. Buồn chán, thất vọng, hụt hẫng là tâm trạng của một con bé vốn có " lịch sử" học giỏi nhất lớp.

Tự nhốt mình trong căn phòng ngột ngạt để gặm nhấm nỗi buồn, từ chối tất cả những lời động viên từ người thân, khước từ những cuộc gặp gỡ với bạn bè...Nó dần thu mình trong chiếc gai của một con nhím xù lông tự vệ.

Và rồi, bố mở cửa phòng, đẩy thật nhẹ như muốn trấn an con gái của mình. Lần đầu tiên nó cảm nhận được sự nhẹ nhàng mà sâu lắng, giản dị mà tinh tế từ nơi đáy lòng bố. Nó ôm chầm lấy bố như ngày còn bé, mắt ngấn lệ...

- Thành công chỉ đến sau nhiều lần thất bại mà vẫn gắng sức. Điều quan trọng là mình đã tìm ra được nguyên nhân khiến mình thất bại chưa và đã cố gắng khắc phục nó chưa đấy con gái ạ!

Phải rồi. Nó cứ mãi giam mình trong nỗi buồn mà không nhận ra rằng do ỷ lại, không dành nhiều thời gian để ôn tập thi nên kết quả của nó mới như thế.

Bố nhìn nó bằng ánh mắt triều mến, đưa tặng nó cuốn sách " Hạt giống tâm hồn" với tựa " Biến ước mơ thành hiện thực". Cầm món quà ý nghĩa trên tay, nó tự nhủ với lòng mình: " Con sẽ không thất bại đâu bố ạ! Bắt đầu từ ngày hôm nay, hạt mầm xanh mà bố tự tay gieo vào lòng con sẽ đâm chồi. Đợi ngày gặt hái cùng con, bố nhé!"

( Sưu tầm và biên tập lại một chút từ báo TNTP)

Anonymous
Khách vi
Khách viếng thăm

ĐỢI NGÀY GẶT HÁI Empty Re: ĐỢI NGÀY GẶT HÁI

Bài gửi by dangcap.no1 Sat Dec 17, 2011 5:33 pm

hay ..........thanks cho fat'' nhaz'' :)
dangcap.no1
dangcap.no1
MOD
MOD

Điểm : 9277
Danh tiếng : 9

Tài sản
Huân chương:

- Similar topics